วันที่ 13 มกราคม 2566 งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล นำเจ้าหน้าที่จัดอบรมให้ความรู้และฝึกซ้อมดับเพลิงเบื้องต้นและอพยพหนีไฟ เพื่อให้ความรู้ทางด้านอัคคีภัย ภัยจากแผ่นดินไหว และอาคารถล่ม การก่อการร้ายหรือภัยอันตรายต่างๆ สร้างความสุนกสนานและตื่นเต้นให้กับน้องๆนักเรียนและผู้ปกครองที่เข้าร่วมการอบรม ณ โรงเรียนเสริมทักษะคาซ่าเดอแบมบูมอนเทศซอริ หมู่บ้านเดชา
![](/uploaded/content/2891/de4de543589ba37645567ab7402b2aab.jpg)
![](/uploaded/content/2891/c7d655ba284458be8ce5e9df9b7daf0e.jpg)
![](/uploaded/content/2891/895da466d9862d0f009d5647cc2839ac.jpg)
![](/uploaded/content/2891/2d53ccf958584135553e230196f89f79.jpg)
![](/uploaded/content/2891/227cab3f6605a56c06c7c54e25b5a0d7.jpg)
![](/uploaded/content/2891/276c6dea6920e6eed91cc86c01975c25.jpg)
![](/uploaded/content/2891/6d57f42e6aa6f7ab8b93100a387f3daf.jpg)
![](/uploaded/content/2891/f7974a1c3b1cc77b6882596fd9f0ce17.jpg)
![](/uploaded/content/2891/3aad4153d54c466f37638ae051db126e.jpg)
![](/uploaded/content/2891/0cfc5b87b5d451510f835dd921a69258.jpg)