วันที่ 14 มกราคม 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 โดยมีนายวิสุทธิ์ เจริญศรี ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดงาน พร้อมด้วยนางสาวปิยวรรณ จิตตะมัย ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ด คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการสถานศึกษา และหัวหน้าส่วนราชการเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมพิธีเปิดงาน โดยมีกิจกรรมการจัดบูธแจกของรางวัลให้กับประชาชนและเด็กๆที่มาร่วมงาน จากหลายหน่วยงาน อาทิ โรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีขอนแก่น โรงเรียนบ้านคำไฮหัวทุ่งประชาบำรุง โรงเรียนการศึกษาคนตาบอด โรงเรียนบ้านหนองขามประชาบำรุง โรงเรียนบ้านกอก โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโคกฟันโปง โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 2 โรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย สภาเด็กและเยาวชน ชมรมขอนแก่นเจ็ทสกี และบูธอื่นๆอีกมากมาย รวมไปถึงบูธของเทศบาลตำบลบ้านเป็ด และชมการแสดงของน้องๆนักเรียน ทั้งนี้ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ขอขอบพระคุณผู้ให้การสนับสนุนการจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2566 ทุกๆท่าน และขอขอบคุณประชาชนและน้องๆทุกคนที่มาร่วมงานในครั้งนี้ ณ สวนสาธารณะบึงหนองโคตร อ.เมืองขอนแก่น จ.ขอนแก่น
![](/uploaded/content/2892/7c05365a19889943d73d922ac6241f2c.jpg)
![](/uploaded/content/2892/38d656a977ee82ce5125206bc4a3fb6c.jpg)
![](/uploaded/content/2892/62a62a6ba4c414be93ac6001563933b2.jpg)
![](/uploaded/content/2892/97ff9aa2b66d1b64f19db1636ca88be0.jpg)
![](/uploaded/content/2892/def289a3dab94397844ee632feb7e13d.jpg)
![](/uploaded/content/2892/8d1e2fc1a8b1de7c88299cbf986c94a0.jpg)
![](/uploaded/content/2892/9c8f4cba9c09651acb2fa8f005e2582c.jpg)
![](/uploaded/content/2892/4050791ebfcecc95e41c01feecfcc4fe.jpg)
![](/uploaded/content/2892/8487c1229a772015cbaecdb595fba98a.jpg)
![](/uploaded/content/2892/78649d4f5f153f493dad4b4e2fa4f936.jpg)