เมื่อวันที่ 3 เมษายน 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาล ลงพื้นที่จัดการประชุมประชาคมระดับหมู่บ้าน เรื่องการขอยกฐานะจาก เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เป็นเทศบาลเมืองบ้านเป็ด เป็นวันที่ 3 โดยแบ่งเป็นสองชุด ชุดที่ 1 จากประชาชนในบ้านโคกฟันโปง หมู่ 4 และหมู่ 21 ณ วัดกองศรี หมู่ 4 และชุดที่ 2 จากประชาชนในบ้านกอก หมู่ 7 บ้านกอกน้อย หมู่ 12 และบ้านกังวานนิเวศน์ หมู่ 19 ณ ศาลาประชาคม หมู่ 7 ตั้งแต่เวลา 18.00 - 19.00 น.
![](/uploaded/content/293/487855d07ee9eb05a18c0a2425f7e480.jpg)
![](/uploaded/content/293/b9a96a49c7c8e21890cfd4e6c70d8a0e.jpg)
![](/uploaded/content/293/43c74c538c5b1ec48a42ed0002f53736.jpg)
![](/uploaded/content/293/2cc0298b4ce2744664b9c413bc44f49b.jpg)
![](/uploaded/content/293/cc0f797c8b4b16e7b41105a0fb2c1a90.jpg)
![](/uploaded/content/293/9a2e1aa1ae449cd54d3468c2a9eeb7ff.jpg)
![](/uploaded/content/293/c0825a190566716b58f0340f73e1b9b2.jpg)
![](/uploaded/content/293/26a5013ff4568e7943572c6ec0731c0e.jpg)
![](/uploaded/content/293/4454b6d045ebb0dfdf85ddbe217a258f.jpg)