เมื่อวันที่ 2 เมษายน 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาล ลงพื้นที่จัดการประชุมประชาคมระดับหมู่บ้าน เรื่องการขอยกฐานะจาก เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เป็นเทศบาลเมืองบ้านเป็ด เป็นวันที่ 2 โดยแบ่งเป็นสองชุด ชุดที่ 1 จากประชาชนในบ้านสันติสุข หมู่ 11 บ้านแก่นพยอมหมู่ 16 บ้านสุภัทรา หมู่ 20 บ้านแก่นทองหมู่ 22 ณ ศาลาเอนกประสงค์หนองหม่น และและชุดที่ 2 บ้านพรสรรค์ หมู่ 13 ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน บ้านพรสววรค์ ตั้งแต่เวลา 18.00 - 19.00 น.
![](/uploaded/content/294/02a40543a44b4112f517d0e11c5b55d8.jpg)
![](/uploaded/content/294/fbdea17dc685d8a189582bd1918185ed.jpg)
![](/uploaded/content/294/1e245f41de83cfe3741c3f007e554bdc.jpg)
![](/uploaded/content/294/1b4054e6b5662c002af2460217ec55d1.jpg)
![](/uploaded/content/294/88c809d563a812c70eb30fc24a9c3ad3.jpg)
![](/uploaded/content/294/2f053de47f11d32ea3ff3c8a3f8a721c.jpg)
![](/uploaded/content/294/378a91c524a5332250484197eb1f19da.jpg)
![](/uploaded/content/294/8344fb7c2ac3a6130b66f153d075fd56.jpg)
![](/uploaded/content/294/135255b50e5ff9e10d13560c584a3573.jpg)