วันที่ 1 เมษายน 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาล จัดการประชุมประชาคมระดับหมู่บ้าน เรื่องการขอยกฐานะจาก เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เป็นเทศบาลเมืองบ้านเป็ด จากประชาชนในบ้านเป็ด หมู่ 1 หมู่ 2 หมู่ 3 และหมู่ 18 ณ วัดท่าบึง บ้านเป็ด ตั้งแต่เวลา 18.00 - 19.00 น.
![](/uploaded/content/295/467feaefba3d961d7f886857d91a688f.jpg)
![](/uploaded/content/295/b2412975261322fd16ba08dc4d194361.jpg)
![](/uploaded/content/295/00269bce5a240b3b4975e11c054fe5dc.jpg)
![](/uploaded/content/295/fdba60ead3235473446a6d82fd4150c7.jpg)
![](/uploaded/content/295/ff2d882c6b3066eff8537830552f173c.jpg)
![](/uploaded/content/295/a2d6d7f317c9dccaf9ed8bcd210c74b2.jpg)
![](/uploaded/content/295/91f176775b4ed2bc1a3d8f89bc98a37e.jpg)
![](/uploaded/content/295/36fbd614fd1f46764a11ee4130686cce.jpg)
![](/uploaded/content/295/7904621ec12ecbb1ea297bfc66bf0789.jpg)