เมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2565 นายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการฝึกอบรมและทัศนศึกษาดูงานของผู้นำหมู่บ้าน ผู้นำชุมชนและประชาชนในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ 2566 ในระหว่างวันที่ 8-10 มีนาคม 2566 โดยได้ไปทัศนศึกษาดูงานชุมชนบ้านเนินทางรถไฟ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี (การจัดการเมืองที่ดี) กิจกรรมแยกขยะ ทำน้ำยาอเนกประสงค์ ณ ชุมชนทางรถไฟ ทัศนศึกษาดูงานต่อที่ ศาลาว่าการเมืองพัทยา ฟังบรรยาย เรื่อง การบริหารตัดการเมืองที่ดีเพื่อให้เกิดความเข้มแข็งอย่างยั่งยืน จัดการระเบียบหมู่บ้าน ชุมชน และทัศนศึกษาดูงาน ณ กลุ่มแม่บ้านเกษตรกรตำบลหนองปรือ ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี (ตามรอยพ่อ) รับฟังบรรยายการบริหารจัดการกลุ่ม ผลิตภัณฑ์ สาธิตการปลูกต้นอ่อนทานตะวัน และการทำไข่เค็มดองเกลือ
![](/uploaded/content/3000/c1b015c2a5005d92cd14425d45a4ed9a.jpg)
![](/uploaded/content/3000/e1490d82d37ca0ada692a8f336d1acee.jpg)
![](/uploaded/content/3000/3ab645313f987644d7d7311d446c8a57.jpg)
![](/uploaded/content/3000/5cef24322d0675203b6e8dc2ad1100ea.jpg)
![](/uploaded/content/3000/df022c4914c881f02545d59528073eac.jpg)
![](/uploaded/content/3000/7b0b1c95ac4d03810c7e3cb186d5efa9.jpg)
![](/uploaded/content/3000/9676e7e18f403d5ebc38860183405fd9.jpg)
![](/uploaded/content/3000/e9bc262d50cb02e4340edc2fafaaab1a.jpg)
![](/uploaded/content/3000/e003e293568cd43f0f7b4fe0c188b550.jpg)
![](/uploaded/content/3000/bd03e1a893b94a646c67cdfb33d9122a.jpg)