เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงาน เข้าร่วมการแข่งขันกีฬา อปท.สัมพันธ์ ครั้งที่ 20 ในรอบคัดเลือก สายสีน้ำเงิน ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านคำไฮหัวทุ่งประชาบำรุง โดยเป็นการส่งเสริมให้ประชาชนและบุคลากรในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น มีโอกาสได้ออกกำลังกาย เล่นกีฬา เพื่อจะช่วยให้ร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ จิตใจสดชื่นแจ่มใส มีน้ำใจนักกีฬา นำมาซึ่งคุณภาพชีวิตที่ดี ซึ่งในปี 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลท่าพระ เป็นเจ้าภาพในการจัดการแข่งขันกีฬาในครั้งนี้ สำหรับ อปท.ที่เข้าร่วมการแข่งขันในรอบคัดเลือก สายสีน้ำเงิน ประกอบไปด้วย เทศบาลเมืองบ้านทุ่ม เทศบาลตำบลบ้านเป็ด องค์การบริหารส่วนตำบลแดงใหญ่ และองค์การบริหารส่วนตำบลดอนหัน โดยมีการแข่งขัน วอลเล่บอลหญิง เซปักตะกร้อชาย เปตองชาย/หญิง และฟุตบอล 7 คน ชาย/หญิง
![](/uploaded/content/3001/552aa47da628f8ef8bdc59bed296115b.jpg)
![](/uploaded/content/3001/29a3092b06f29a1ed5ad31a39bc01b1f.jpg)
![](/uploaded/content/3001/f198ebc4438cb1c2f4efb28a1c0088a3.jpg)
![](/uploaded/content/3001/a269ba7a5b25c98238e9296ef2be6178.jpg)
![](/uploaded/content/3001/516425129294d8168f4b4c0ee4a89522.jpg)
![](/uploaded/content/3001/71cc602be647096e8cd4880a1e97c125.jpg)
![](/uploaded/content/3001/aea29e61d25cdbefaf2584d7c38c1810.jpg)
![](/uploaded/content/3001/098c94a77544d428ed3d89a2e99f6a08.jpg)
![](/uploaded/content/3001/dfbb5bfeec20a0fafb9d786b5f7d9ec3.jpg)
![](/uploaded/content/3001/18b5479d2bcd34298045da523e8d6f6c.jpg)