เมื่อวันที่ 16 – 17 มีนาคม 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงาน เข้าร่วมการแข่งขันกีฬา อปท.สัมพันธ์ ครั้งที่ 20 ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนตำบลท่าพระ โดยมีการเดินขบวนพาเหรดของแต่ละ อปท. และแข่งขันกีฬาในรอบรองชนะเลิศ และรอบชิงชนะเลิศ ประเภท วอลเล่บอลหญิง เซปักตะกร้อชาย เปตองชาย/หญิง และฟุตบอล 7 คน ชาย/หญิง ในการนี้ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ได้รับเกียรติเป็นเจ้าภาพในการจัดการแข่งขันกีฬา อปท.สัมพันธ์ ครั้งที่ 21 ในปี 2567
![](/uploaded/content/3002/f071edad3d66b9d964cace42769c212c.jpg)
![](/uploaded/content/3002/7f6881c5e3ca7d7be04919b85c109af2.jpg)
![](/uploaded/content/3002/a40d3d5a80435812b1b5aaa5ce84abed.jpg)
![](/uploaded/content/3002/090a2484b4540e0747733df2e23f8488.jpg)
![](/uploaded/content/3002/9e82e3689b4051134de4f6696f180fc9.jpg)
![](/uploaded/content/3002/e7ec763ba767f7b917a42c360c963599.jpg)
![](/uploaded/content/3002/2884e8156c8ca267912af8c6f7798fd7.jpg)
![](/uploaded/content/3002/22534ed21507c44dc5fafa0bfaaff1cf.jpg)
![](/uploaded/content/3002/bfd716356570dd3434dbd7d466e36c2c.jpg)
![](/uploaded/content/3002/4dfdb63e5f347488c13fb2baa7ad831b.jpg)