วันที่ 20 มีนาคม 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดการแข่งขันกีฬาชุมชนสัมพันธ์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ฝ่ายปกครองตำบลบ้านเป็ดและชุมชน เข้าร่วมพิธีเปิด ณ สนามกีฬาริมบึงบ้านเป็ด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมความรัก ความสามัคคีของประชาชนในชุมชนและระหว่างชุมชนให้ประชาชนมีส่วนร่วมในการบริหารจัดการกีฬา และเพื่อส่งเสริมให้ประชาชนใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ห่างไกลยาเสพติด
![](/uploaded/content/3003/2ebce26a313a91d35712c60ba1ee5367.jpg)
![](/uploaded/content/3003/d2a6b08102940036e875267424dc5368.jpg)
![](/uploaded/content/3003/59b23d37d863a7894065e8bc3f9e75f0.jpg)
![](/uploaded/content/3003/90dea37978d43a1bc43f6594ee567473.jpg)
![](/uploaded/content/3003/60b9ee92af8d69955c2633ab8c410c72.jpg)
![](/uploaded/content/3003/d109d63746c2310b58bcedc94ccea9c6.jpg)
![](/uploaded/content/3003/68a5930c18bbf47db60e8d2a8d66b200.jpg)
![](/uploaded/content/3003/804045252e9ddcec3b06213858d7204c.jpg)
![](/uploaded/content/3003/3769e4e3dc78b30124cc6b0f18fa768e.jpg)
![](/uploaded/content/3003/b2dad0277c1c4c8bf4f0bfa4f4591f37.jpg)