วันที่ 12 เมษายน 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดจัดพิธีสรงน้ำพระพุทธรูปประจำเทศบาลตำบลบ้านเป็ด และรดน้ำขอพร เนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์ ประจำปี 2566 ณ บริเวณหน้าสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ประเพณีสงกรานต์ สืบสานวัฒนธรรมอันดีงามของไทยให้คงอยู่สืบไป และเพื่อให้บุคลากรในเทศบาลตำบลบ้านเป็ดและประชาชนที่มาติดต่อราชการได้ร่วมสรงน้ำพระเพื่อความเป็นศิริมงคล
![](/uploaded/content/3014/8295699715e575df6dd58267a5715d10.jpg)
![](/uploaded/content/3014/7963de57649f092a2370b44b4ebcb811.jpg)
![](/uploaded/content/3014/6ddbc0b4285ba428897a422ca8d1315f.jpg)
![](/uploaded/content/3014/ba0d38893aee370ab91f16c7595ed2cb.jpg)
![](/uploaded/content/3014/0ea02a9aa554d2583ac092d92293f378.jpg)
![](/uploaded/content/3014/db31e6d7da13155e19e3041965e5742c.jpg)
![](/uploaded/content/3014/ec85c40d31970e6ae621a82382d56a87.jpg)
![](/uploaded/content/3014/f5b91694cb66895766baf5102566f277.jpg)
![](/uploaded/content/3014/445088fa29a27e48e89c135330cf64e6.jpg)
![](/uploaded/content/3014/eecc42474403348e63cb8881464c7da5.jpg)