วันที่ 21 เมษายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ลงพื้นที่มอบอุปกรณ์ช่วยเหลือผู้สูงอายุในพื้นที่เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ตามโครงการปรับสภาพแวดล้อมและสิ่งอำนวยความสะดวกของผู้สูงอายุให้เหมาะสมและปลอดภัย ปี พ.ศ.2566 โดยเทศบาลตำบลบ้านเป็ดกองสวัสดิการสังคม รวมกับ ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุขอนแก่น กรมกิจการผู้สูงอายุ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ได้ทำการปรับปรุงห้องน้ำของผู้สูงอายุทั้งหมด 3 หลัง ให้มีความสะดวกและปลอดภัยในการใช้ในชีวิตประจำวันยิ่งขึ้น
![](/uploaded/content/3020/90c3ef4932816b6143a53a7420bb40f0.jpg)
![](/uploaded/content/3020/0e140f9067c26d9df5d55aaeb9ffba33.jpg)
![](/uploaded/content/3020/ae58cf7f3fa9148e0287abdc2926c076.jpg)
![](/uploaded/content/3020/7113d61537305457ca014e2b3c3343a8.jpg)
![](/uploaded/content/3020/49c4af0034c4329886645adb7ae3ba65.jpg)
![](/uploaded/content/3020/491e65c259dc6a6c0723168181e92610.jpg)
![](/uploaded/content/3020/be14339c3441391673fb5d71577f5ebb.jpg)
![](/uploaded/content/3020/49a11ead30837d5d1739787427b9e46a.jpg)
![](/uploaded/content/3020/678d05bc9423c0833e0ac06ce1b656a0.jpg)
![](/uploaded/content/3020/ba9c238352ac0308690119b0362886fd.jpg)