วันที่ 24 เมษายน 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดนำโดย นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจัดกิจกรรมวันเทศบาล ประจำปี 2566 พร้อมอ่านสารรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เนื่องใน “วันเทศบาล” โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมงาน สำหรับในช่วงเช้ามีพิธีทำบุญถวายภัตตาหารและจตุปัจจัย เครื่องไทยธรรมพระสงค์ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด และในช่วงบ่ายร่วมกิจกรรมทำความสะอาด 5 ส BIG Cleaning Day บริเวณภายในและภายนอกสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด
วันที่ 24 เมษายนของทุกปี เป็นวันเทศบาล โดยให้เทศบาลทั่วประเทศจัดกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันดังกล่าว เพื่อเป็นการส่งเสริมความสำคัญของเทศบาล และเพื่อเชิดชูความสำคัญของการปกครองท้องถิ่นรูปแบบเทศบาลให้ปรากฏแก่ประชาชนทั่วไป อันเป็นเครื่องเตือนใจให้ผู้บริหารและพนักงานเทศบาล รวมทั้งประชาชนได้สำนึกมีความผูกพันต่อท้องถิ่นของตนเองและมีความเสียสละ มีความรับผิดชอบที่จะร่วมกันพัฒนาท้องถิ่นให้เจริญก้าวหน้าต่อไป
วันที่ 24 เมษายนของทุกปี เป็นวันเทศบาล โดยให้เทศบาลทั่วประเทศจัดกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันดังกล่าว เพื่อเป็นการส่งเสริมความสำคัญของเทศบาล และเพื่อเชิดชูความสำคัญของการปกครองท้องถิ่นรูปแบบเทศบาลให้ปรากฏแก่ประชาชนทั่วไป อันเป็นเครื่องเตือนใจให้ผู้บริหารและพนักงานเทศบาล รวมทั้งประชาชนได้สำนึกมีความผูกพันต่อท้องถิ่นของตนเองและมีความเสียสละ มีความรับผิดชอบที่จะร่วมกันพัฒนาท้องถิ่นให้เจริญก้าวหน้าต่อไป
![](/uploaded/content/3031/6a31e208cadb631f0337e8023bea46a3.jpg)
![](/uploaded/content/3031/0309ec16964c23328615679addf4b46d.jpg)
![](/uploaded/content/3031/19b790a4f920cee4d4f7d1027e71ea10.jpg)
![](/uploaded/content/3031/756248f92274bcd339a6266323b35b0e.jpg)
![](/uploaded/content/3031/ad99e068834008db2ace974cd4a41e0c.jpg)
![](/uploaded/content/3031/a892d398ac15747bcc7087fc682e6eb1.jpg)
![](/uploaded/content/3031/db11c90ff13f40ce3def7df40ed3b652.jpg)
![](/uploaded/content/3031/02838cdf79fa141d7af634eea74da671.jpg)
![](/uploaded/content/3031/aebf1bec8f01c2c6fbc17bd0a83de34f.jpg)
![](/uploaded/content/3031/08fde6afca099969629790160f328aeb.jpg)