เมื่อวันที่ 3 - 4 มิถุนายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานในการอบรมหลักสูตรโปรแกรมเสริมพลังผู้ปกครองและครูเพื่อการปรับพฤติกรรมเด็กวัยเรียน ให้กับคณะครูและผู้ปกครองโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ครูและผู้ปกครองมีความรู้ ความเข้าใจในพฤติกรรมของนักเรียน ออกแบบกิจกรรมห้องเรียนที่ส่งเสริมการจัดการเรียนการสอนที่สอดคล้องกับความสนใจของผู้เรียนโดยคำนึงถึงความแตกต่างระหว่างบุคคล และสามารถนำองค์ความรู้ที่ได้รับต่อยอดการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนที่มีคุณภาพเพื่อประโยชน์ของนักเรียน โดยได้รับเกียรติจาก พญ.วรรณิสา โกมลไพศาล แพทย์ชำนาญการ รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจพัฒนาเครือข่ายบริการ สถาบันสุขภาพจิตเด็กและวัยรุ่นภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และนางสาวปาณิสรา นันตะวงษ์ ทีมวิทยากรสถาบันสุขภาพจิตเด็กและวัยรุ่นภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ให้เกียรติมาเป็นวิทยากรอบรมให้ความรู้ในครั้งนี้ ณ ห้องประชุม โรงแรมนาดี อ.เมือง จ.ขอนแก่น
![](/uploaded/content/3080/2ad2c56546b291564212c5f08c7ba9cb.jpg)
![](/uploaded/content/3080/5c3da4655df9e3a5fc0b662be9dd0418.jpg)
![](/uploaded/content/3080/bdd2282e6170bfacdb6e65f875ae122c.jpg)
![](/uploaded/content/3080/8e70ac482606dbf54db6f53481a90479.jpg)
![](/uploaded/content/3080/42d3ee80a9601a65199b0e23629d2609.jpg)
![](/uploaded/content/3080/f999be822fcee2c39aafc57f49a9b1ea.jpg)
![](/uploaded/content/3080/fd8df25b3c8ce87ffbb19746a2182c86.jpg)
![](/uploaded/content/3080/d8447a0c4a15e897fe50970513ade92e.jpg)
![](/uploaded/content/3080/23e5ef10d34a653605bd0b98ef84f160.jpg)
![](/uploaded/content/3080/51c3b98a3fabbb0e6431abeae437dc6f.jpg)