เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการแข่งขันกีฬาและออกกำลังกายเทศบาลตำบลบ้านเป็ด “การแข่งขันกีฬาฟุตซอล” ประจำปี 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เด็ก เยาวชนและประชาชนในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์โดยการเล่นกีฬา ออกกำลังกาย เพื่อเสริมเสร้างสุขภาพพลานามัยให้แข็งแรงสมบูรณ์ ห่างไกลยาเสพติด และเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์กิจกรรมและส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล นักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันและประชาชน เข้าร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้ ซึ่งจะมีการแข่งขันไปตั้งแต่วันที่ 12 – 16 มิถุนายน 2566 ณ สนามกีฬาฟุตซอลสวนสาธารณะบึงหนองโคตร
![](/uploaded/content/3085/60db9fb015fc2029dd9c253007687ae1.jpg)
![](/uploaded/content/3085/f8f2598412ee52a24f36f642b9e8c01a.jpg)
![](/uploaded/content/3085/830e61e56d1a143e3eaaf6e1b359de11.jpg)
![](/uploaded/content/3085/a53082e0ba7411e0716935dbaafeec9c.jpg)
![](/uploaded/content/3085/e87525bca90669338138f481c6297e34.jpg)
![](/uploaded/content/3085/eb1d1701e7d8815ac67c76a3551ab859.jpg)
![](/uploaded/content/3085/8cfdb692ba316cffec09cb5fbe6039e1.jpg)
![](/uploaded/content/3085/16ef4be2b45660730422774b54c4fe78.jpg)
![](/uploaded/content/3085/44a453939b5e2d52b21780da3dd21580.jpg)
![](/uploaded/content/3085/60608e2afa1553cfd6326f24beb4f2b4.jpg)