วันที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ดเป็นประธานกล่าวเปิดโครงการพัฒนาและส่งเสริมอาชีพของประชาชนในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด (กิจกรรมอบรมเชิงวิชาชีพการเลี้ยงชันโรง) โดยได้รับเกียรติจากศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตร จังหวัดขอนแก่น มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ด้านการเลี้ยงชันโรง ณ ศาลาประชาคม หมู่ที่ 18
![](/uploaded/content/3120/d12db4feba27994a2ff079b0320c6758.jpg)
![](/uploaded/content/3120/94ba2c2c0027136638c5bf7f0b55d26a.jpg)
![](/uploaded/content/3120/4e7e63d55da3267884dbb3079eb3ffb9.jpg)
![](/uploaded/content/3120/6d7c4cf05f2aee841130bbf9531bd513.jpg)
![](/uploaded/content/3120/709f10304f5c9a6899708ad493abbee9.jpg)
![](/uploaded/content/3120/975c59ad12b840cdf6d1be7876183ade.jpg)
![](/uploaded/content/3120/c4737fb24632018e4b648639ab2b1f8a.jpg)
![](/uploaded/content/3120/4bcf902d5e986ac66efa5756ccb58d4b.jpg)
![](/uploaded/content/3120/aed9b1c9cde10af79e9af77a2e4f297e.jpg)
![](/uploaded/content/3120/ba4bc3f5ff5fa44aadf65f20f8b3ccdb.jpg)