วันที่ 25 เมษายน 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด นำเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลบ้านเป็ดและน้องๆนักเรียนในโครงการจ้างนักเรียน/นักศึกษา ช่วยปฏิบัติงานในช่วงปิดภาคเรียนเข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ "เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ" โดยมี พันโทสัญญา โยธานันต์ ผู้บังคับการกองพันทหารราบที่3 กรมทหารราบที่8 เป็นประธานกล่าวเปิดงาน ซึ่งมีหลายหน่วยงานเข้าร่วมกิจกรรม อาทิ กรมทหารราบที่ 8 ศูนย์พิสูจน์หลักฐาน 4 ขอนแก่น สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน สถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน จังหวัดขอนแก่น มหาวิทยาลัยขอนแก่น โรงเรียนสีหราชเดโชไชย เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ ขอนแก่น การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค และประชาชนจิตอาสา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ โดยช่วยกันกำจัดวัชพืช และเก็บขยะตั้งแต่บริเวณริมถนนหน้าค่ายสีหราชเดโชชัยมาจนถึงแยกตลาดหนองหม่น ตั้งแต่เวลา 08.30 - 10.00 น.
![](/uploaded/content/317/5974c5e5dfe1ea9b39297edd8c4b90e4.jpg)
![](/uploaded/content/317/2143447a6902401cadf4033ca3ad95cf.jpg)
![](/uploaded/content/317/6ac9755a2f9c319abc55801f73b1faaa.jpg)
![](/uploaded/content/317/8480967cd490957cebf0368b817cc44f.jpg)
![](/uploaded/content/317/a722b9bdd984ecd0430d7406062dc147.jpg)
![](/uploaded/content/317/20a163a8e32a7c40ddddd06f96ad2b5c.jpg)
![](/uploaded/content/317/275b03fb1df5098ae53bd9698b74b9db.jpg)
![](/uploaded/content/317/a0250d6fee7c1ed7157dbd45e0720055.jpg)