เมื่อวันที่ 23 – 25 สิงหาคม 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้ นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด นำคณะกรรมการ คณะอนุกรรมการ คณะทำงานและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ศึกษาดูงาน ตามโครงการพัฒนาศักยภาพและทัศนศึกษาดูงาน กองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ระหว่างวันที่ 23 – 25 สิงหาคม 2566 เพื่อศึกษาดูงานในหัวข้อการบริหารจัดการกองทุนหลักประกันสุขภาพในระดับท้องถิ่นหรือพื้นที่และกิจกรรมต้นแบบ ณ เทศบาลเมืองพิบูลมังสาหาร อ.พิบูลมังสาหาร ต่อด้วยศึกษาดูงานเกี่ยวกับการดำเนินงานกองทุนสุขภาพตำบล และนวัตกรรมสุขภาพ ณ เทศบาลตำบลบ้านด่านโขงเจียม อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี และศึกษาดูงานเกี่ยวกับระบบการจัดบริการดูแลระยะยาวด้านสาธารณสุขสำหรับผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง และรูปแบบการจัดการสุขภาพสำหรับผู้สูงอายุ ณ เทศบาลตำบลโพธิ์ไทร อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี
![](/uploaded/content/3181/267f2f8594e27ac00b3594ffc196a356.jpg)
![](/uploaded/content/3181/f88e760888da4981d312af2bc59a8012.jpg)
![](/uploaded/content/3181/a1f8dd56ea952b8457e9cf82aa2d4ffb.jpg)
![](/uploaded/content/3181/c20ecd51eaeca7da1d5f54a1145cbb55.jpg)
![](/uploaded/content/3181/0755664a6f2c3998aed6f6d5b9b37fca.jpg)
![](/uploaded/content/3181/94b9278fe428e16f493a76193e0702e7.jpg)
![](/uploaded/content/3181/5f07d3b6939009dc12ef6f0df61f7adc.jpg)
![](/uploaded/content/3181/292a27834fefce6b301077a68aeb741d.jpg)
![](/uploaded/content/3181/993bff60015601f0ab3f4c00269f0bc2.jpg)
![](/uploaded/content/3181/61069ecb26d9d95176998f8c9f3cbbf6.jpg)