เมื่อวันที่ 19 – 20 สิงหาคม 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดการอบรม Project based learning ในโครงการพัฒนาบุคลากรของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ณ ห้องประชุม โรงแรม กรีนโฮเต็ล แอนด์ รีสอร์ท ขอนแก่น โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้บุคลากรของศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก มีความรู้ ความเข้าใจในการจัดการเรียนการสอนด้วยการเรียนรู้จากโครงงาน Project based learning สามารถจัดเนื้อหาสาระและกิจกรรมให้สอดคล้องกับความสนใจและความถนัดของผู้เรียนโดยคำนึงถึงความแตกต่างระหว่างบุคคลได้อย่างเหมาะสม และสามารถนำองค์ความรู้ที่ได้รับไปต่อยอดพัฒนาการจัดการเรียนการสอนที่มีคุณภาพเพื่อประโยชน์ของนักเรียนต่อไป
![](/uploaded/content/3184/e62fdfd41584065f8af93b2a50c7bb27.jpg)
![](/uploaded/content/3184/c137e03a6437cd7ab9d74174817195dc.jpg)
![](/uploaded/content/3184/babca46acf4d934cdd73da7070fb34bb.jpg)
![](/uploaded/content/3184/7c8044fed3fad1102c087905b2611269.jpg)
![](/uploaded/content/3184/619784b789968f930a69f325b01e473b.jpg)
![](/uploaded/content/3184/6c59747a986038cbbc18024aed873923.jpg)
![](/uploaded/content/3184/565c36a76b91cce4b543b75bb5249389.jpg)
![](/uploaded/content/3184/8a07f30bef50ebebba20eeb844c2bfb4.jpg)
![](/uploaded/content/3184/f7c27702cb27e068ba3a3b7ec4e9d387.jpg)
![](/uploaded/content/3184/c31f27d1cac4032aea4d7c1b64eb0fd8.jpg)