วันที่ 6 กันยายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายภวัต จันทร์แสง เลขานุการนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ “รู้ทันภัยของโลกปัจจุบัน สู่สถานศึกษาปลอดภัยที่ยั่งยืน ประจำปี 2566” สภาเด็กและเยาวชนเทศบาลตำบลบ้านเป็ด โดยได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากกองทุนหลักประกันสุขภาพตำบลบ้านเป็ด เพื่อให้เยาวชนมีความรู้การป้องกันอันตรายจากโลกปัจจุบันในสถานศึกษา พัฒนาความรู้การป้องกันร่างกายและจิตใจจากภาวะซึมเศร้า และมีความรู้เกี่ยวกับโรคซึมเศร้า โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ ผู้อำนวยการสถานศึกษา และน้องๆนักเรียนในเขตตำบลบ้านเป็ดเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมอเนกประสงค์เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3213/e9a00f1c9bc5b2644697ff96c183de47.jpg)
![](/uploaded/content/3213/e4fdef33ff430e08181b036dd35dfc01.jpg)
![](/uploaded/content/3213/b7f6f467db05f253b3b4cfc0c10e55c1.jpg)
![](/uploaded/content/3213/848cfe03c53f3f35030cc34aaf74d854.jpg)
![](/uploaded/content/3213/c28c1ec4ec366bb48ea6f0c31b39dc6c.jpg)
![](/uploaded/content/3213/0145a973ad1ca9b867bfb4f5af66a348.jpg)
![](/uploaded/content/3213/4f0d5ad8e6763d6e2b3a425e21c0a245.jpg)
![](/uploaded/content/3213/030e029742d932954289a763b1a88541.jpg)
![](/uploaded/content/3213/a68959ec4e2ad9543321b7c49306858a.jpg)
![](/uploaded/content/3213/b1a33725dec83ace9e4f906abbed1a0b.jpg)