วันที่ 26 กันยายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดพิธีมอบความช่วยเหลือค่าใช้จ่ายที่จำเป็นในการศึกษา ตามโครงการสนับสนุนนักเรียน นักศึกษาเรียนดี มารยาทดีและด้อยโอกาสเรียนต่อระดับปริญญาตรี ประจำปี 2566 ในระดับเด็กเล็ก-ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เข้าร่วมมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนในระดับเด็กเล็ก ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า ณ วัดท่าบึงบ้านเป็ด ม.3
![](/uploaded/content/3234/2c34715b6a6da802fd723077280e0c61.jpg)
![](/uploaded/content/3234/d94cb46a7d165e238116c677d9cd1ff8.jpg)
![](/uploaded/content/3234/a05b9a36c60de543f85a6ce0ef385606.jpg)
![](/uploaded/content/3234/246eab41e801c6a2993c9c67eb0d0639.jpg)
![](/uploaded/content/3234/b4cb3c725be9e18c785f44a5f50af255.jpg)
![](/uploaded/content/3234/cad222dd628ab2865625523d22c32c81.jpg)
![](/uploaded/content/3234/67b68dc18dc655f1727c05ed2e3b7430.jpg)
![](/uploaded/content/3234/fb52328d6c2f9894e47b70a3a3f19117.jpg)
![](/uploaded/content/3234/70d3448021377b620e75e8e022dbcad2.jpg)