วันที่ 27 กันยายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดพิธีมอบความช่วยเหลือค่าใช้จ่ายที่จำเป็นในการศึกษา ตามโครงการสนับสนุนนักเรียน นักศึกษาเรียนดี มารยาทดีและด้อยโอกาสเรียนต่อระดับปริญญาตรี ประจำปี 2566 ในระดับเด็กเล็ก-ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เข้าร่วมมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนในระดับเด็กเล็ก ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า ณ ศาลาประชาคม บ้านคำไฮ
![](/uploaded/content/3236/e7375b8ed4829428f5e3b8d8fafb3797.jpg)
![](/uploaded/content/3236/f8a564ce07b544b7bd6df3a25e471f7a.jpg)
![](/uploaded/content/3236/7a695978f10139ca22d6f489d0d96e7c.jpg)
![](/uploaded/content/3236/c28974e6d2fba5cb3aadbb2a6a28a5b7.jpg)
![](/uploaded/content/3236/4118f7a7e5ddfdbd4dd850c27ea493e7.jpg)
![](/uploaded/content/3236/51f92a224be549a983437df4f6d0d121.jpg)
![](/uploaded/content/3236/b748f2f3da4b23f5ab76202185c83c07.jpg)
![](/uploaded/content/3236/5b55b5a5f2d2f8c07bd8c58d4db235af.jpg)