เมื่อวันที่ 28 กันยายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดพิธีมอบความช่วยเหลือค่าใช้จ่ายที่จำเป็นในการศึกษา ตามโครงการสนับสนุนนักเรียน นักศึกษาเรียนดี มารยาทดีและด้อยโอกาสเรียนต่อระดับปริญญาตรี ประจำปี 2566 ในระดับเด็กเล็ก-ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า โดยมีคณะผู้บริหาร ประธานสภาเทศบาล เข้าร่วมมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนในระดับเด็กเล็ก ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า ณ โรงเรียนบ่านหนองขามประชาบำรุง
![](/uploaded/content/3237/f8f436963ad9acf136935ea5cb6e538c.jpg)
![](/uploaded/content/3237/6415154889fed503df54a0743031c2c1.jpg)
![](/uploaded/content/3237/3c2428ed4a383bbec5236f6cb781a76a.jpg)
![](/uploaded/content/3237/2ec86679d7f149b4c32d1505a2c6aec7.jpg)
![](/uploaded/content/3237/1ea02afc6e46562da442414b88f9d27b.jpg)
![](/uploaded/content/3237/f33d1f9dccb274abd7545d9544527a1f.jpg)
![](/uploaded/content/3237/3249399b3089be0a87d261bd8aac37ff.jpg)
![](/uploaded/content/3237/239df5d8b12ba1d2975ce869d947c357.jpg)
![](/uploaded/content/3237/0eeb439c3885cc961610684c3dfa1eca.jpg)