วันที่ 29 กันยายน 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดงานเกษียณอายุราชการ ประจำปี 2566 ด้วยการร่วมแสดงมุทิตาคารวะ ในเวลา 10.30 น. ให้กับนางพรหมภัสสร สมภารเพียง เจ้าพนักงานการเงินและบัญชีชำนาญงาน และนางเปรมจิตร ศรีสุโคตร นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการ ในโอกาสนี้ นายนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานในพิธีได้กล่าวเปิดงาน พร้อมแสดงมุทิตาจิตและยกย่องเกียรติคุณแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ที่ไม่เพียงปฏิบัติราชการอย่างเต็มกำลังความสามารถ แต่ยังได้สร้างสมคุณงามความดีไว้ให้กับเทศบาล สำหรับผู้เกษียณอายุก็ได้กล่าวแสดงความรู้สึกและความประทับใจระหว่างการปฏิบัติงาน พร้อมกล่าวคำอำลา โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลและลูกจ้าง เข้าร่วมงาน นอกจากนี้ ภายในงานยังมีการรำบายศรีสู่ขวัญ การแสดงจากพนักงานเทศบาล และมอบของที่ระลึกแด่ผู้เกษียณอายุราชการ และผู้เข้าร่วมงานก็ได้ร่วมกันมอบของที่ระลึก พร้อมถ่ายภาพหมู่ร่วมกับผู้เกษียณอายุราชการ ณ หอประชุมอเนก เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3238/4445248f3b1580d34f93073630c194dd.jpg)
![](/uploaded/content/3238/e5fc3ec2113655f1c0e5394ed80bb46e.jpg)
![](/uploaded/content/3238/bac16dc907311b733332758bb9cce822.jpg)
![](/uploaded/content/3238/0f285f2c9bae12cffd2a59e12cec15ec.jpg)
![](/uploaded/content/3238/a008dd918b348a33cc9c5d59cc6625a9.jpg)
![](/uploaded/content/3238/ffe11a5d531c9314d0dad1fbb63349ba.jpg)
![](/uploaded/content/3238/f114a6ac25fc7e4b3834e061fc12dfd0.jpg)
![](/uploaded/content/3238/c72374e5d80e116533b0a02b731a7af2.jpg)
![](/uploaded/content/3238/6399953d5422b02d44017d9223896d96.jpg)
![](/uploaded/content/3238/4c0acf056e482f3430b587520f4d8bd5.jpg)