เมื่อวันที่ 7 และ 8 ธันวาคม 2566 โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด นำคณะนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันกีฬานักเรียนโรงเรียนในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น “แก่นชัยภูเลย ครั้งที่ 11” ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น โดยมีสถานศึกษาในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจากจังหวัดขอนแก่น จังหวัดชัยภูมิ จังหวัดหนองบัวลำภูและจังหวัดเลย เข้าร่วมการแข่งขัน สำหรับการจัดแข่งขันชนิดกีฬามีอยู่หลายประเภท อาทิ ฟุตซอล วอลเล่บอล กรีฑา กีฬาพื้นบ้าน และกีฬาชนิดอื่นๆ รวมไปถึงการจัดขบวนเดินพาเหรดของแต่ละโรงเรียน ซึ่งการจัดแข่งขันกีฬาในครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้พัฒนาทักษะทางด้านกีฬา และส่งเสริมพัฒนาการแก่เด็กทั้งทางด้านร่างกาย อารมณ์ สังคมและสติปัญญา โดยมี ดร.พงษ์ศักดิ์ ตั้งวานิชกพงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานกล่าวเปิดการแข่งขันในครั้งนี้
![](/uploaded/content/3343/e60e33c55de9e4ff62cea88b3fbc1016.jpg)
![](/uploaded/content/3343/23473a51ebfcfe57fa23829a1784a9ee.jpg)
![](/uploaded/content/3343/225bd12c0dc20e22f78288508d51f327.jpg)
![](/uploaded/content/3343/81648fb8e1b286c6bf3791f0d74a2d80.jpg)
![](/uploaded/content/3343/14ca1ccbe1c4bc5351e74223988921f4.jpg)
![](/uploaded/content/3343/cd1f6b1778714d6f4f465cf3cfcce339.jpg)
![](/uploaded/content/3343/29caab690c5b1bbfb3ebb29f7c2ddcf7.jpg)
![](/uploaded/content/3343/614becdc9840bf57706477cf8ab191bf.jpg)
![](/uploaded/content/3343/c752f71a0c766a5ead0382b98eeff5bb.jpg)
![](/uploaded/content/3343/ed262ab7ba4205de9a3c315f64a78781.jpg)