วันที่ 27 ธันวาคม 2566 นายพันธุ์เทพ เสาโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในการมอบถุงยังชีพพระราชทาน ให้แก่ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย บ้านหนองโจด หมู่ที่ 8 ตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2566 ที่ผ่านมา โดยมีประชาชนที่รับความเดือนร้อนจากเหตุอัคคีภัย ไฟไหม้บ้านพักอาศัย จำนวน 7 ราย ได้แก่บ้านเลขที่ 28,29,28/1,30,245,44 พร้อมกันนี้ นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ได้มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบอัคคีภัย ทั้ง 7 ราย ณ บ้านหนองโจด หมู่ที่ 8
![](/uploaded/content/3372/1fbd52dcd8d1af6a4b940d5864ca8cfe.jpg)
![](/uploaded/content/3372/a880b74a7b2700971349f5539f3a047a.jpg)
![](/uploaded/content/3372/0def8525924f1f987df8b0dd37fd74e5.jpg)
![](/uploaded/content/3372/22c8ff4bfcae17bf7dabde05cb39f5c5.jpg)
![](/uploaded/content/3372/420d7f39e1410a8723da41a942e67a64.jpg)
![](/uploaded/content/3372/addf923cf653821fbbe40ba6d93e8d40.jpg)
![](/uploaded/content/3372/f35922ef46539ad8cccb601e6f6c9dd0.jpg)
![](/uploaded/content/3372/98ba823ba29d7f94d9df4c82f036f10f.jpg)
![](/uploaded/content/3372/52c7e8855bd0b4a1f247dd603215482d.jpg)
![](/uploaded/content/3372/4ff37033a3ef0580e4f6f7b2bfc3a5db.jpg)