เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2567 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทสบาล จัดการประชุมประชาคม รับฟังข้อเสนอการขออนุญาตใช้ที่ดินสาธารณประโยชน์บริเวณลานกีฬาบึงกี สนามฟุตบอล หมู่ที่ 3 บ้านเป็ด เพื่อก่อสร้างและปรับปรุงภูมิทัศน์ลานกีฬาอเนกประสงค์บึงกีและก่อสร้างและปรับปรุงภูมิทัศน์สนามฟุตบอลบึงกี เพื่อให้เป็นไปตามระเบียบกระทรวงมหาดไทยว่าด้วยหลักเกณฑ์และวิธีการเกี่ยวกับการอนุญาตตามมาตรา 9 แห่งประมวลกฎหมายที่ดิน พ.ศ.2543 และหนังสือกระทรวงมหาดไทย ที่ มท 0511.3/ว5608 ลงวันที่ 26 มิถุนายน 2566 เรื่องหลักเกณฑ์การให้ความเห็นชอบจากผู้ว่าราชการจังหวัดในการใช้ หรือยินยอมให้บุคคลอื่นใช้ที่ดินอันเป็นสาธารณะสมบัติของแผ่นดินสำหรับพลเมืองใช้ร่วมกัน โดยมีมติเห็นชอบจากประชาชน และเทศบาลตำบลบ้านเป็ด จะดำเนินการตามระเบียบขั้นตอนต่อไป
![](/uploaded/content/3410/4b3e72bec43e11bef2177b5fa353519f.jpg)
![](/uploaded/content/3410/6577412445a7397eb5d03c84fe8b1761.jpg)
![](/uploaded/content/3410/e48f86c94bf4b0a4b5a7add8e4d05127.jpg)
![](/uploaded/content/3410/2fe8457888bb50c97db73e6369d49982.jpg)
![](/uploaded/content/3410/bc7d56aac16eb9f249055f8256d3573c.jpg)
![](/uploaded/content/3410/199340453250e44c73931d8260e42c71.jpg)
![](/uploaded/content/3410/e93da00b418d96808426816822b40b39.jpg)
![](/uploaded/content/3410/735130eb399592a1fef3d985c2749597.jpg)
![](/uploaded/content/3410/84411b2f652d756052b6a4c74f27592a.jpg)
![](/uploaded/content/3410/27ee4f1612d1f99453e81f5cff397eb4.jpg)