เมื่อวันที่ 6 – 8 กุมภาพันธ์ 2567 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดโครงการฝึกอบรมและทัศนศึกษาดูงานของคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานและลูกจ้าง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยเดินทางไปศึกษาดูงานเกี่ยวกับการบริหารจัดการองค์กรตามหลักธรรมาภิบาลและการบริการจัดการบ้านเมืองที่ดี ณ เทศบาลเมืองเลย และ เทศบาลตำบลเชียงคาน ต่อด้วยกิจกรรมอบรมให้ความรู้ เรื่องการบริหารจัดการบ้านเมืองที่ดีตามหลักธรรมาภิบาลของเมืองท่องเที่ยว โดยได้รับเกียรติวิทยากรจากเทศบาลตำบลเชียงคาน การอบรมให้ความรู้และรับฟังการบรรยาย โดยวิทยากรจากศูนย์เรียนรู้ท่องเที่ยวเชิงเกษตร ไร่ธารธรรม เรื่องการสืบสานหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงตามศาสตร์พระราชา การอบรมให้ความรู้ โดยวิทยากรจากศูนย์วัฒนธรรมไทดำ บ้านนาป่าหนาด อ.เชียงคาน จ.เลย ในหัวข้อ การบริหารจัดการแหล่งท่องเที่ยวชุมชนเพื่อการรักษาอัตลักษณ์วิถีชีวิตชุมชน และการอบรมให้ความรู้ โดยวิทยากรจากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเชียงคาน ในหัวข้อ การส่งเสริมและสนับสนุนการมีส่วนร่วมของชุมชนกับศูนย์บริการด้านสุขภาพชุมชน นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรม สมานฉันท์ สร้างสัมพันธ์องค์กร โดยกลุ่มวิทยากรมืออาชีพ และร่วมลงพื้นที่ ณ ศูนย์วัฒนธรรมไทดำ บ้านนาป่าหนาด อ.เชียงคาน จ.เลย และ ศูนย์เรียนรู้ท่องเที่ยวเชิงเกษตร ไร่ธารธรรม อ.เมือง จ.เลย
![](/uploaded/content/3430/044070ddfe51a488b296ef8d011469b6.jpg)
![](/uploaded/content/3430/7529932b0398f5fec6b3ecb19c7e4852.jpg)
![](/uploaded/content/3430/0cc5d35021a9c8a7cd5e66f888b76aa6.jpg)
![](/uploaded/content/3430/6716006ce19b0cada5f814485f804c8e.jpg)
![](/uploaded/content/3430/388d4b21ebae03ffb47fc5e8b39f9d83.jpg)
![](/uploaded/content/3430/3b30f6ed77f9d393cc77701519fa1d3c.jpg)
![](/uploaded/content/3430/1ef5037bdb3fa00e88691dce92cacf11.jpg)
![](/uploaded/content/3430/dd9d5a612499e4229cb2335d95f4ec65.jpg)
![](/uploaded/content/3430/4bb22e220c3eb2541bf5bf94b8adb959.jpg)
![](/uploaded/content/3430/5f24905b1efbc7afb3978519bc069521.jpg)