วันที่ 18 มีนาคม 2567 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการและพยักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมพิธีถวายราชสักการะพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันท้องถิ่นไทย ประจำปี 2567 โดยมี นายพันธุ์เทพ เสาโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารจากเทศบาลเมือง เทศบาลตำบล และองค์การบริหารส่วนตำบล ในเขตอำเภอเมืองขอนแก่น และผู้แทนส่วนราชการจากหน่วยงานต่างๆ เข้าร่วมพิธีพร้อมขึ้นวางพานพุ่มดอกไม้สดถวายราชสักการะ ตามลำดับ ณ หอประชุมแก่นเมือง ศาลากลางจังหวัดขอนแก่น ชั้น 1
![](/uploaded/content/3519/49fb0c84b015c2f77a17db2726522299.jpg)
![](/uploaded/content/3519/0e9e72e25320d2d9786f90f808fbe96a.jpg)
![](/uploaded/content/3519/3f72989233bc4902cc162f2b1f22aa0b.jpg)
![](/uploaded/content/3519/2ab8f65790e234efd9d59e73c4ba372c.jpg)
![](/uploaded/content/3519/df6acf6d48a27280fd3f0c84073913e7.jpg)
![](/uploaded/content/3519/8d82cfe62205a81dd4dca1e29b655321.jpg)
![](/uploaded/content/3519/863370a128f26aa18df70da5787c3cf5.jpg)
![](/uploaded/content/3519/2e1967c61b888cd43f8ec75a54cbf164.jpg)
![](/uploaded/content/3519/68a619308bba1942dcd72b84f8e96a4b.jpg)
![](/uploaded/content/3519/793aee809bd88ad77c557699727f7895.jpg)