วันที่ 28 มีนาคม 2567 นายวิสุทธิ์ เจริญศรี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงาน เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม จัดทำโครงการบ้านเป็ดเมืองสะอาด โดยมีกิจกรรมเก็บขยะมูลฝอยและรณรงค์ห้ามการลักลอบทิ้งขยะมูลฝอยในเขตชุมชน ณ พื้นที่หมู่ที่ 23 บ้านไทรทอง ซอยศิลากุล และได้รับการประสานงานจากกองช่าง นำรถ JCB เพื่อทำการฝังกลบและขนย้ายขยะออกนอกพื้นที่ รวมไปถึงเป็นการแก้ไขปัญหาเรื่องร้องเรียนจากประชาชน และจะดำเนินการกิจกรรมดังกล่าวในทุกพื้นที่ที่มีการลักลอบทิ้งขยะในเขตตำบลบ้านเป็ด ทั้งนี้ หากประชาชนพบเห็นผู้ใดมีการลักลอบนำขยะมาทิ้งในเขตชุมชน โปรดแจ้งมายังกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม โทร. 043-423869 ต่อ 461
![](/uploaded/content/3530/f3d2315383c6aecfeea02ce066fcc6ac.jpg)
![](/uploaded/content/3530/a9f3c9ae066cc9f836f975aa949df6bf.jpg)
![](/uploaded/content/3530/ef7ca6923ed856090e3dc159de9ebfa9.jpg)
![](/uploaded/content/3530/6abeebe73633a2514c52a05c08db5553.jpg)
![](/uploaded/content/3530/4097dac55618ec36d6980a4072c365f7.jpg)
![](/uploaded/content/3530/880df9f9a33a7d26d34319eed3246b83.jpg)
![](/uploaded/content/3530/4924d1c504a0efce90883820474cc872.jpg)
![](/uploaded/content/3530/602aa7c9c641c62a6bfa1e3f65b075a9.jpg)
![](/uploaded/content/3530/8259d037c9116cd70c034fb25a6eae32.jpg)
![](/uploaded/content/3530/9243cb2a86210d4c347d7b6716e3ffbe.jpg)