วันที่ 24 เมษายน 2567 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดนำโดย นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจัดกิจกรรมวันเทศบาล ประจำปี 2566 พร้อมอ่านสารรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เนื่องใน “วันเทศบาล” โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมงาน สำหรับในช่วงเช้ามีพิธีทำบุญถวายภัตตาหารและจตุปัจจัย เครื่องไทยธรรมพระสงค์ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด วันที่ 24 เมษายนของทุกปี เป็นวันเทศบาล โดยให้เทศบาลทั่วประเทศจัดกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันดังกล่าว เพื่อเป็นการส่งเสริมความสำคัญของเทศบาล และเพื่อเชิดชูความสำคัญของการปกครองท้องถิ่นรูปแบบเทศบาลให้ปรากฏแก่ประชาชนทั่วไป อันเป็นเครื่องเตือนใจให้ผู้บริหารและพนักงานเทศบาล รวมทั้งประชาชนได้สำนึกมีความผูกพันต่อท้องถิ่นของตนเองและมีความเสียสละ มีความรับผิดชอบที่จะร่วมกันพัฒนาท้องถิ่นให้เจริญก้าวหน้าต่อไป
![](/uploaded/content/3576/c868654c6a04fc3db51e09a5e660cfb7.jpg)
![](/uploaded/content/3576/4025f33359b0510a5b20e52b7d94b6ae.jpg)
![](/uploaded/content/3576/8ea2a7536d304139ae6dddf2c94ae764.jpg)
![](/uploaded/content/3576/a00d3d97e17995a03704f8d1233384a1.jpg)
![](/uploaded/content/3576/4910e788b39b4fa3854525afc1dd54bd.jpg)
![](/uploaded/content/3576/f17edbddd89c3b4f704e800e9de89a17.jpg)
![](/uploaded/content/3576/b92d6d4f62bf77b883d3b370bb26c160.jpg)
![](/uploaded/content/3576/06a3c49fa4b4b66ff31dd47049c5d630.jpg)
![](/uploaded/content/3576/fe5c717aa8888b2ef477b4d22e2ed2a8.jpg)
![](/uploaded/content/3576/298c56ed970c928c498b9a31f570a63f.jpg)