วันที่ 26 เมษายน 2567 กองสวัสดิการสังคม เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้และกิจกรรมขับร้องสรภัญญะให้กับผู้สูงอายุ ของโรงเรียนผู้สูงอายุรวมสุข เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ในโครงการพัฒนาและส่งเสริมการเรียนรู้ การมีส่วนร่วมสำหรับผู้สูงอายุ ของปีงบประมาณ 2567 ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ในการนี้ นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ด สมาชิกสภา ร่วมพบปะนักเรียนโรงเรียนผู้สูงอายุ พร้อมร่วมกิจกรรมพับใบเตย เต้นบาสโลบ และออกกำลังกาย สร้างความสุข ความสนุกสนาน และปิดท้ายด้วยการรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุ ตามประเพณีสงกรานต์ ให้กับผู้สูงอายุในเขตตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3578/2d8e6809f6cad97a7831fd6558f0c539.jpg)
![](/uploaded/content/3578/fcf327f1e78ff295ea9b21e3aea51f04.jpg)
![](/uploaded/content/3578/d9b7ea9e702902da2598c56a86a024a8.jpg)
![](/uploaded/content/3578/c4e1a542223692697aa7167dd9b3c6ae.jpg)
![](/uploaded/content/3578/712ce18c961625cedc81075435146baa.jpg)
![](/uploaded/content/3578/7a8686153616776ebb4dd120d424b795.jpg)
![](/uploaded/content/3578/bcee979b586155bf6e7b387b1c4d0e17.jpg)
![](/uploaded/content/3578/c5aa737e601c1340592fec2a94cae63e.jpg)
![](/uploaded/content/3578/5bfb4d183924acc16171e8a6eba4edbb.jpg)
![](/uploaded/content/3578/66d2cec5c356f6ef83d186ebc0d234f3.jpg)