เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2566 นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานโครงการแข่งขันกีฬาและออกกำลังกายเทศบาลตำบลบ้านเป็ด “การแข่งขันกีฬาฟุตซอล” ประจำปี 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เด็ก เยาวชนและประชาชนในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์โดยการเล่นกีฬา ออกกำลังกาย เพื่อเสริมเสร้างสุขภาพพลานามัยให้แข็งแรงสมบูรณ์ ห่างไกลยาเสพติด และเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์กิจกรรมและส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล นักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันและประชาชน เข้าร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้ ซึ่งจะมีการแข่งขันไปตั้งแต่วันที่ 25 - 29 เมษายน 2567 ณ สนามกีฬาฟุตซอลสวนสาธารณะบึงหนองโคตร
![](/uploaded/content/3580/bffeb5dbc0b94d2921f135809257a85a.jpg)
![](/uploaded/content/3580/7c907de7b59debbccff82cf9529ec01f.jpg)
![](/uploaded/content/3580/328d363ef9278779c5d031dc9ceb5e20.jpg)
![](/uploaded/content/3580/227de0cdef4023a06f122e24d50d525e.jpg)
![](/uploaded/content/3580/2e5324384ba8f554ed40093ab388b523.jpg)
![](/uploaded/content/3580/be4c0157f4dffa1fd19097809f06623a.jpg)
![](/uploaded/content/3580/6cc5ec5c5e9baeb75060f9d11d80e9bc.jpg)
![](/uploaded/content/3580/8566ed870a7a20600c46d2026ee2db59.jpg)