เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดทำโครงการอาหารปลอดภัย ประจำปี 2567 โดยกลุ่มเป้าหมายคือ ผู้ประกอบการและผู้สัมผัสอาหาร ในจุดผ่อนผันให้จำหน่ายสินค้า ซึ่งได้จัดอบรมให้ความรู้ในหลักสูตรสุขาภิบาลอาหารให้กับผู้ประกอบการและผู้สัมผัสอาหาร โดยได้เรียนเชิญวิทยากรจากศูนย์อนามัยที่7 ขอนแก่น มาบรรยายและสาธิตให้ความรู้ตามกรอบหลักสูตรที่กรมอนามัยกำหนด
![](/uploaded/content/3616/55c90823935e0f257aedf800fad7794a.jpg)
![](/uploaded/content/3616/6260a53d45feeeba1bb13170cf615515.jpg)
![](/uploaded/content/3616/2422b755def3ef0e355aa11addcba9c7.jpg)
![](/uploaded/content/3616/96e328e2198951eb8dad4719d50d12c3.jpg)
![](/uploaded/content/3616/afd84d99382b1167903b88925ae9150e.jpg)
![](/uploaded/content/3616/a7a7fd1de831c8ec6445f1dd9a806f8f.jpg)
![](/uploaded/content/3616/d578dbdc622adb0a1881542bb16a3487.jpg)
![](/uploaded/content/3616/abec80be03d4d47b8e08f5e1753aeba0.jpg)
![](/uploaded/content/3616/c51c33c2c3880525fdcd0978b111cfa3.jpg)
![](/uploaded/content/3616/c503cb28dd2fbc62306292b7c7adc56c.jpg)