เมื่อวันที่ 28 – 31 พฤษภาคม 2567 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดโครงการพัฒนาศักยภาพและทัศนศึกษาดูงานแกนนำสุขภาพ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีนายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด โดยมีกิจกรรมอบรม รับฟังการบรรยาย เรื่องบทบาทหน้าที่ของแกนนำสุขภาพในการพัฒนาและขับเคลื่อนงานสาธารณสุขในพื้นที่ ต่อด้วยกิจกรรมทัศนศึกษาดูงานของแกนนำสุขภาพ ณ เทศบาลเมืองหัวหิน อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เรื่องเมืองสิ่งแวดล้อมยั่งยืน และเมืองสุขภาพดี และศึกษาดูงาน ณ เทศบาลเมืองชะอำ อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี เรื่องการขับเคลื่อนกิจกรรมสร้างเสริมสุขภาพและป้องกัน ควบคุมโรคโดยชุมชนและศึกษาดูงาน ณ ศูนย์สาธิตสหกรณ์ โครงการหุบกะพง อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี เรื่องโครงการตามพระราชดำริเพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต การบริหารจัดการสภาพแวดล้อมให้เอื้อต่อการมีสุขภาวะที่ดี
![](/uploaded/content/3617/f9545a07ad320c0aee2565da6d477943.jpg)
![](/uploaded/content/3617/11d33337944db4b2d25d30dcf943a379.jpg)
![](/uploaded/content/3617/d3a9a8a82bf0cb8cf5766ece37fee238.jpg)
![](/uploaded/content/3617/c075798fe77d790f89e88c4af7783be9.jpg)
![](/uploaded/content/3617/bdd2d6b8a02b1a578b13cb8b78460f57.jpg)
![](/uploaded/content/3617/c7bc7eca724e84228c85e431f09e927a.jpg)
![](/uploaded/content/3617/df3a428620a85c9c666d3cc491f709c7.jpg)