เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน 2567 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจการปนเปื้อนเชื้อแบคทีเรียในอาหาร ภาชนะ และมือผู้สัมผัสอาหาร ภายใต้โครงการอาหารปลอดภัย ประจำปี 2567 ในโรงเรียนในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด (วันที่ 1) จำนวน 3 แห่ง ได้แก่ โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด โรงเรียนบ้านเป็ด (ท่าบึงประชาสงเคราะห์) และ โรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย
![](/uploaded/content/3678/3955c9c07ba70fdf9610415e3e3a18c6.jpg)
![](/uploaded/content/3678/3b1961e686072cd12f2b2ff747a899ec.jpg)
![](/uploaded/content/3678/1785b62202b4a7723370b9d5c11b5c14.jpg)
![](/uploaded/content/3678/5f85761db73ac5486fc2f3437c85c5dd.jpg)
![](/uploaded/content/3678/9337921d237883c260f00153b73f535e.jpg)
![](/uploaded/content/3678/9885b59e790bb24465d58da286b91360.jpg)
![](/uploaded/content/3678/feeaf60c80cd652d849130be35f43bc4.jpg)
![](/uploaded/content/3678/229ed04d979d29c9124a639488836b26.jpg)
![](/uploaded/content/3678/139674c133e9b372e3cd960646d6d8b4.jpg)
![](/uploaded/content/3678/ffa463c35f91222fad03bfd47ea21558.jpg)