เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน 2567 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจการปนเปื้อนเชื้อแบคทีเรียในอาหาร ภาชนะ และมือผู้สัมผัสอาหาร ภายใต้โครงการอาหารปลอดภัย ประจำปี 2567 ในโรงเรียนในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด (วันที่ 3) จำนวน 4 แห่ง ได้แก่ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโคกฟันโปง โรงเรียนบ้านโคกฟันโปง โรงเรียนบ้านคำไฮหัวทุ่งประชาบำรุง และโรงเรียนสุรัสวดี
![](/uploaded/content/3684/be4397e4fed570a4ae7c8e4c0a1a332d.jpg)
![](/uploaded/content/3684/4e8c69328165ec284af865d0b68f5929.jpg)
![](/uploaded/content/3684/24e0ade2d8ddccbe09e5ea8a3d279f82.jpg)
![](/uploaded/content/3684/e3650e09b7a115596d99f07e83078ec3.jpg)
![](/uploaded/content/3684/31590e53c61b36208843b502eb8382e6.jpg)
![](/uploaded/content/3684/94170d9014875016e9af4e965f8cb806.jpg)
![](/uploaded/content/3684/9ed83602b242b6833b69e774ca340772.jpg)
![](/uploaded/content/3684/3b7b2141578a9a3ef644cffd250dc110.jpg)
![](/uploaded/content/3684/bc604c5d2773e9cde14408f321c7cc38.jpg)
![](/uploaded/content/3684/182bb11bc1e118a227c55dc5db1b61cb.jpg)