วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการสนับสนุนทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษา ประจำปีงบประมาณ 2567 พร้อมมอบความช่วยเหลือค่าใช้จ่ายที่จำเป็นในการศึกษาและการให้ความช่วยเหลือนักเรียน โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เข้าร่วมมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนในระดับเด็กเล็ก ระดับอนุบาล ระดับประถมศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายหรือเทียบเท่า ณ ศาลาประชาคมบ้านคำไฮ
![](/uploaded/content/3730/8d0ef2d3b54be22080d08817b59f4186.jpg)
![](/uploaded/content/3730/0427990730a4d7172085b06593194c56.jpg)
![](/uploaded/content/3730/a7897931d615b31284ca8165a67d7da5.jpg)
![](/uploaded/content/3730/6038756e2f27755493458591bcf77bd5.jpg)
![](/uploaded/content/3730/c7387f8a90f0b12eb3eadc1e172f3881.jpg)
![](/uploaded/content/3730/3f520ad06797998fe2b8a8623303dbf3.jpg)
![](/uploaded/content/3730/824758e72851f670961dd0b98404cc80.jpg)
![](/uploaded/content/3730/7b4b48b2c37bd53d72c0076cd7654800.jpg)
![](/uploaded/content/3730/c208f1d4f7a80a8a386781a8884ba0e0.jpg)
![](/uploaded/content/3730/0235e02dc89c3c9e787a51f3ecaf6004.jpg)