วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการส่งเสริมเกษตรและกลุ่มอาชีพตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.ไกรเลิศ ทวีกุล เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเกษตรทฤษฎีใหม่ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง และฝึกปฏิบัติการทำเกษตรทฤษฎีใหม่ จากวิทยากรประจำศูนย์ มีกิจกรรมเพาะเห็ดฟาง กิจกรรมปลูกผัก กิจกรรมปลูกผักบุ้งลอยน้ำ โดยมี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา หัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำชุมชน และเกษตรกรตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมอบรม ณ ศูนย์พัฒนาชนบทผสมผสานบ้านไผ่ (ศูนย์มีชัย)
![](/uploaded/content/3734/33f837933daa15e2bd86b33fd88b9ce8.jpg)
![](/uploaded/content/3734/3be0736ffcf38f0dcc8631ad6e05ba84.jpg)
![](/uploaded/content/3734/aa87a9c61ea2254f635b57c525449869.jpg)
![](/uploaded/content/3734/c72aedbdbeb56ac5a2e7db1b8fd106ab.jpg)
![](/uploaded/content/3734/f2309df531520f7854c73694f7a190d7.jpg)
![](/uploaded/content/3734/66304bbd6d2e5a9acac8df3fd5094d2a.jpg)
![](/uploaded/content/3734/1e2a62fcfe99e2ad67cc5aa26dab0dc3.jpg)
![](/uploaded/content/3734/96515f885161add1e9ea7a1cd0411a98.jpg)
![](/uploaded/content/3734/5cd0a77146f0a76ea39e9872661a928b.jpg)
![](/uploaded/content/3734/b228e9f67685773a15f0deaf8f1e58e2.jpg)