วันที่ 17 กรกฎาคม 2567 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานและกำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน ร่วมรับฟังการประชุมกลุ่มย่อย โครงการปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณบึงกี ตำบลบ้านเป็ด โดยกรมโยธาธิการและผังเมือง เป็นผู้นำเสนอและรับฟังข้อเสนอแนะ รวมไปถึงตอบข้อซักถามจากผู้ร่วมรับฟังการประชุม โดยโครงการปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณบึงกี ตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมืองขอนแก่น เป็นการพัฒนาพื้นที่และโครงสร้างพื้นฐานที่มุ่งเน้น การพัฒนาและปรับปรุงพื้นที่รอบบึงซึ่งเป็นหนองน้ำสาธารณะ เพื่อพัฒนาให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวเชื่อมโยงกิจกรรมของชุมชน โดยพัฒนาพื้นที่รกร้างว่างเปล่าสู่พื้นที่สาธารณะแห่งใหม่ของเมือง และปรับเปลี่ยนการใช้ประโยชน์พื้นที่ใหม่และรองรับกิจกรรมได้หลากหลายมากยิ่งขึ้น เพื่อสร้างทางเลือกสำหรับการทำกิจกรรมนันทนาการของชุมชน และเพื่อส่งเสริมสุขภาวะที่ดีของประชาชนในท้องถิ่นได้อย่างยั่งยืน ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3742/4dc5aeb097fc6b537d88c5a054b218d6.jpg)
![](/uploaded/content/3742/6bbdc98bf8d3e6f10a0e36425e20df8f.jpg)
![](/uploaded/content/3742/5c668961530b6f74363846f5cc70b51a.jpg)
![](/uploaded/content/3742/ab0212a69af0a908ede5c5b10f80089c.jpg)
![](/uploaded/content/3742/088f7275047c57a70f61afbd7fcbc502.jpg)
![](/uploaded/content/3742/e4b237fac8ff2334fcb9fc893b0943a6.jpg)
![](/uploaded/content/3742/b874469544baaebf17988df3d6ab0c7b.jpg)
![](/uploaded/content/3742/494edd7f5d3bd45d82fb6ba1b718c449.jpg)
![](/uploaded/content/3742/6c578077c4a9092cdd8a8e30831f9be5.jpg)
![](/uploaded/content/3742/2ba7cb0773db765ce4281ce6023ff11d.jpg)