วันที่ 21 พฤษภาคม 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ขึ้นรับรางวัล รองชนะเลิศอันดับ 2 การประกวด ตามโครงการ 1 อปท. 1 ถนนท้องถิ่นใส่ใจสิ่งแวดล้อม ในระดับเทศบาลตำบลและองค์การบริหารส่วนตำบล โดยมี นายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานมอบโล่รางวัล ณ ห้องประชุมศรีจันทร์บอลรูน โรงแรมเจริญธานี ขอนแก่น
![](/uploaded/content/567/4e6c7ef99e73e905971bcde63a25f515.jpg)
![](/uploaded/content/567/2ff363db7e6affdd81c15606097d3db0.jpg)