วันที่ 12 มกราคม 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2562 โดยมีนายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาลเป็นประธานกล่าวเปิดงาน พร้อมด้วยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการสถานศึกษา และหัวหน้าส่วนราชการเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมพิธีเปิดงาน โดยมีกิจกรรมการจัดบูธแจกของรางวัลให้กับประชาชนและเด็กๆที่มาร่วมงาน จากหลายหน่วยงาน อาทิ โรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีขอนแก่น โรงเรียนการศึกษาคนตาบอด โรงเรียนบ้านหนองขาม ชมรมขอนแก่นเจ็ทสกี และบูธอื่นๆอีกมากมาย รวมไปถึงบูธของเทศบาลตำบลบ้านเป็ด และชมการแสดงของน้องๆนักเรียนจากศูนย์พัฒนาเด็กเล็กและโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด ทั้งนี้ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ขอขอบพระคุณผู้ให้การสนับสนุนการจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2562 ทุกๆท่าน และขอขอบคุณประชาชนและน้องๆทุกคนที่มาร่วมงานในครั้งนี้ ณ สวนสาธารณะบึงหนองโคตร อ.เมืองขอนแก่น จ.ขอนแก่น
![](/uploaded/content/576/f6a4c95848172afdfcd3b3f03b6a22a5.jpg)
![](/uploaded/content/576/08a285bb1f9259d19615cd14ddc89714.jpg)
![](/uploaded/content/576/ecab997f39b2ad0a551c533600073b37.jpg)
![](/uploaded/content/576/5f4514bd2b83c4bdf07a8e2c41caf7e4.jpg)
![](/uploaded/content/576/1d5888b49befd852a0dc486b611e172d.jpg)