วันที่ 12 พฤศจิกายน 2561 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการปฏิบัติภารกิจขุดลอกท่อระบายน้ำโดยกองช่างและงานป้องกันฯ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมกับกรมปกครองจังหวัดขอนแก่น ที่ลงสำรวจพื้นที่ตรวจสอบท่อระบายน้ำที่ถนนโรงเรียนการศึกษาคนตาบอดขอนแก่น พบว่าไม่มีการอุดตันน้ำสามารถไหลได้ดีตลอดทั้งสายและได้ทำการขุดลอกบ่อพักน้ำบริเวณทางเข้าโรงเรียนการศึกษาคนตาบอดขอนแก่น เพื่อป้องกันการอุดตันของท่อระบายน้ำไว้ด้วย
![](/uploaded/content/638/bbb56dc56f1709a58ed305e054cef34a.jpg)
![](/uploaded/content/638/adeca3853c1dbac1bd13cea0f4265c8d.jpg)
![](/uploaded/content/638/b60b709434d00c09e4bce8d60b13cb54.jpg)
![](/uploaded/content/638/b8469a495034700979cd05ec4844326a.jpg)