วันที่ 12 พฤศจิกายน 2561 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการปฏิบัติภารกิจขุดลอกท่อระบายน้ำโดยกองช่างและงานป้องกันฯ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมกับกรมปกครองจังหวัดขอนแก่น ที่ลงสำรวจพื้นที่ตรวจสอบท่อระบายน้ำที่ถนนโรงเรียนการศึกษาคนตาบอดขอนแก่น พบว่าไม่มีการอุดตันน้ำสามารถไหลได้ดีตลอดทั้งสายและได้ทำการขุดลอกบ่อพักน้ำบริเวณทางเข้าโรงเรียนการศึกษาคนตาบอดขอนแก่น เพื่อป้องกันการอุดตันของท่อระบายน้ำไว้ด้วย
![](/uploaded/content/639/714b7e12348c14b4e12a19a491e26d4c.jpg)
![](/uploaded/content/639/302d0bc1e4118b6e44b15592ea8a225a.jpg)
![](/uploaded/content/639/e72172661b05383df7ca9a4e4cb9ec26.jpg)
![](/uploaded/content/639/137e50bd50db94a3839ace5c795cbd8c.jpg)