เวลา 09:00 น. วันที่ 9 พฤศจิกายน 2561 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดกิจกรรมบ้านเป็ดลดโลกร้อน นำโดย นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด และคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ทำกิจกรรมปลูกต้นพุทธรักษา ซึ่งเป็นต้นไม้ประจำรัชกาลที่ ๙ และเพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์ของบึงหนองโคตรให้มีความสวยงาม ณ ริมบึงหนองโคตร ฝั่งหมู่บ้านชลลดา
![](/uploaded/content/640/9a1c80bff07cdd6de103729f1fa96cdc.jpg)
![](/uploaded/content/640/ac7e076fde647b316819cc4e22e6edaf.jpg)
![](/uploaded/content/640/ba422cbee51ff711e49a79e1046c2d3a.jpg)
![](/uploaded/content/640/ae65c4ce7262a292a81dd0e12cb9ba85.jpg)
![](/uploaded/content/640/ed1893fd2691ff071ec98883d1e63f41.jpg)