วันที่ 5 พฤศจิกายน 2561 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม การปฏิบัติภารกิจขุดลอกท่อระบายน้ำ ถนนมะลิวัลย์ โดยได้รับความร่วมมือจากหลายหน่วยงาน ทั้งกองช่าง งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลตำบลบ้านเป็ด กรมราชทัณฑ์ กองอาสารักษาดินแดนและมณฑลทหารบกที่ 23 จังหวัดขอนแก่น เพื่อป้องกันและแก้ไขปัญหาน้ำท่วมขังให้กับประชาชน และยังคงดำเนินการขุดลอกท่อระบายน้ำอย่างต่อเนื่อง
![](/uploaded/content/643/efc805c2284853a59446a3764e926216.jpg)
![](/uploaded/content/643/91083e26445bdb789b5d7771e95084af.jpg)
![](/uploaded/content/643/a2acd29e4bf9c098508ff71241382e89.jpg)
![](/uploaded/content/643/7bcc2ebf0f8d114e8d46a22709d1ea77.jpg)