วันที่ 1 พฤศจิกายน 2561 กองช่างและงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลตำบลบ้านเป็ดร่วมกับกองอาสารักษาดินแดนและมณฑลทหารบกที่ ๒๓ ดำเนินการปฏิบัติภาระกิจขุดลอกท่อระบายน้ำอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากขยะยางรถยนต์และดินโคลนไปอุดตันทางระบายน้ำ ทำให้เกิดปัญหาน้ำท่วมขัง ข้างถนนมะลิวัลย์ และจะยังดำเนินการขุดลอกท่อระบายน้ำ ข้างถนนมะลิวัลย์ตลอดทั้งสาย เพื่อป้องกันและแก้ไขปัญหาน้ำท่วมขังให้กับประชาชน ทางเทศบาลตำบลบ้านเป็ดจึงขออภัยในความไม่สะดวกในการสัญจรตลอดการปฏิบัติภาระกิจนี้
![](/uploaded/content/646/2a42c409a45e1444892a23e415bd24cb.jpg)
![](/uploaded/content/646/668d70cb362e4936dcfc3135b950c0f5.jpg)
![](/uploaded/content/646/9a316a6927e74fa22003b6603693a9b5.jpg)
![](/uploaded/content/646/6b3d9c692255c707aef21797221fec19.jpg)