วันที่ 24 ตุลาคม 2561 กองช่าง เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมกับสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จังหวัดขอนแก่น,กองอาสารักษาดินแดน,มณฑลทหารบกที่ 23 และประชาชนจิตอาสา ร่วมกันทำกิจกรรมขุดลอกท่อระบายน้ำที่อุดตัน และดูดโคลนในท่อระบายน้ำ นำโดย นายฉัตรชัย อุ่นเจริญ นายอำเภอเมืองขอนแก่น ณ บริเวณทางเข้าและภายในหมู่บ้านอโณทัย หมู่ที่ 16
![](/uploaded/content/654/e1fa9439449c52eb83860f54c08ab79c.jpg)
![](/uploaded/content/654/ec817f13019dfcd364981d9a95035362.jpg)
![](/uploaded/content/654/bc6b592227a5a42fd6f7f19a17730504.jpg)
![](/uploaded/content/654/9b7eae1f033f5c0e6aa48e2e87794eff.jpg)
![](/uploaded/content/654/dfb259137cf283b6f6f0bde0e6ef8d86.jpg)