วันที่ 7 กันยายน 2561 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด,นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาล,คณะผู้บริหาร,สมาชิกสภาเทศบาลและหัวหน้าส่วนราชการ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ให้การต้อนรับ เรืออากาศเอกนายแพทย์อัจฉริยะ แพงมา เลขาธิการสถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติและคณะ เข้าเยี่ยมชมการจัดบริการและบริหารงานการแพทย์ฉุกเฉินของเทศบาลตำบลบ้านเป็ด และรับมอบอุปกรณ์กู้ชีพ จากนายแพทย์วีรศักดิ์ พงษ์พุทธา ผู้แทนผู้อำนวยการโรงพยาบาลขอนแก่น ณ ห้องประชุมหนองโคตร ชั้น 4 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/673/5d7621a854c092a40146beb4f4a043ed.jpg)
![](/uploaded/content/673/3ac1fe353a02a5577ac812b8a0413f29.jpg)
![](/uploaded/content/673/d8b209cb3b783cbc80a3a011f3966908.jpg)
![](/uploaded/content/673/2920135078ed99cc1f9171a764d99b0c.jpg)