วันที่ 3 สิงหาคม 2561 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดจัดทำโครงการท้องถิ่นไทย รวมใจภักดิ์ รักพื้นที่สีเขียว ท้องถิ่นอาสา ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ "จิตอาสา สร้างป่า รักษ์น้ำ" ประจำปี 2561 ปลูกต้นราชพฤกษ์ (ต้นคูณ) โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลและจิตอาสา เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ ณ บริเวณพื้นที่สาธารณะประโยชน์ข้างโรงจอดรถขยะกองสาธารณสุข
![](/uploaded/content/690/35b8e8b4efeb5adaa975e4d455477b74.jpg)
![](/uploaded/content/690/64fab1ee402456e8abbe81bc4228555e.jpg)
![](/uploaded/content/690/93d587fda56102735303472d084f85d2.jpg)
![](/uploaded/content/690/b6c16e17254e0ed3eec52d062d151e89.jpg)
![](/uploaded/content/690/e78a0d07008aac1183fa681dda4f8838.jpg)