วันที่ 19 กรกฎาคม 2561 นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาล เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการรณรงค์และป้องกันยาเสพติดในสถานศึกษาในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปี 2561 ในโครงการมีการจัดอบรมให้ความรู้และกิจกรรมสันทนาการ โดยทีมวิทยากรจากสำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 4 จังหวัดขอนแก่นให้กับนักเรียนจากโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด โรงเรียนบ้านเป็ด ท่าบึงประชาสงเคราะห์ โรงเรียนบ้านโคกฟันโปง โรงเรียนบ้านคำไฮหัวทุ่งประชาบำรุง โรงเรียนบ้านหนองขามประชาบำรุง โรงเรียนบ้านกอก โรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัยและโรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 2 โดยมีสมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และคณะครู เข้าร่วมโครการในครั้งนี้ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ไพศาล เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/701/44be0e7bac3ceff48103966addb02761.jpg)
![](/uploaded/content/701/d5b8318035eb37fafaceb30dff158503.jpg)
![](/uploaded/content/701/6a6601476035b1f8904472ea518e058e.jpg)
![](/uploaded/content/701/ea88e62ad81f34b56c8ebe0b9d45c092.jpg)